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Taasm 70 umma zaag|za kulunga eGA

- kazi cha tatu cha Serikali Mtandao

Na Cynthia Mwilolezi,
ARUSHA

AZIRI wa Nchi,Ofisi
ya Rais, Menejimen-
ti ya Utumishi wa
) Umma na Utawala
“Bora, George Simbachawene
ameziagiza taasisi za umma ku-
jlunga mifumo bora ya Serikali
Mtandao (eGA) ili kuharakisha
utoaji huduma kwa wananchi.

Wazm Slmbachawene ahtoa
aklfungua kikao kazi cha nne cha
eGA .

Vilevile, aliagiza taasisi zi-
lizopo chini ya Ofisi ya Rais, Ta-
wala za Mikoa na Serikali za Mitaa

(TAMISEMI) kutupiwa jicho la
karibu kwa kuwa nyingi zilizoko
pembezoni mwa nchi hazijajiun-
ga na mfumo huo.

“Taasisi za umma kujiunga
na mfumo huu ni lazima na siyo
hiyari ili kuharakisha utoaji wa

huduma kwa haraka wananchi.

“Hapa napenda kupongeza
Idara ya Mahakama imepiga hat- -
ua kubwa katika eneo hilo. Lakini - -
zipo taasisi za umma zinaingia- -
katika mfumo kwa kulega' lega -
hawa wanaita kwa sababu zao,
sasa ni lazima taasisi zote ‘ku-
hakikisha zinajiunga na mfumo
huy,” alisema. Kuhusu serikali za
mitaa, alisema serikali inapoteza
mapato mengi kutokana na ku-
tokuwa na mifumo ya Teknolojia
ya Habari na Mawasiliano (TE-
HAMA) ukiwemo wa Tausi, mahu-

susi kwa kufanya malipo pamoja -
"na kuchelewesha kutoa huduma

kwa wananchi. “Fedha nyingi za
serikalini zinakaa kwenye miko- .
no ya watu kwa muda mrefii bila:

sababu na hii inatokana na baa- !

dhi ya taasisi za umma, zikiwemo

hamashauri kutotumia mfumo’’"

wa TEHAMA na kuhuisha kwa
wakati,” alisema.
Simbachawene, ahsema seri-
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kali inapenda kuona kila taasisi *

“ya umma inaweka mkakati wa

kuhakikisha ~mifumo _ yote ya
mtandao inabadilisha taarifa zake
na ili kufanikisha hilo, ni lazima
zijiunge. -

Vilevile aliagiza kuanzia ki-
- kao kazi cha mwaka ujao, wana-
toa tuzo kwa washindi wa mfu-
mo huo wa TEHAMA ili kuleta

ushindani zaidi - katika utendajl‘

kazi. :
Kwa mupbu wa waziri huyo,

| Katibu Mkuu, Juma Mkoni, Tanza-

nia ni miongoni mwa nchi ukanda
wa jangwa la Sahara inaongoza
kwa matumizi ya eGA.

Katibu Mkuu; Juma Mkoni,

;alisema . kikao hicho kimehud-

iuriwa na wadatiKutoka mashiri-

-ka na taasisi za umma, wakiwemo

.. maofisa masuuli, wakurugenzi na
‘wakuu wa vitengo vya TEHAMA
na watumiaji wengine wa mifumo
ya teknolona hiyo.

“Mwaka jana tulifanya kikao

na kuweka maazimio 12, katika ki-
kao hiki tutawasilisha taarifa ya
utekelezaji wa maazimio hayo ni
wakati mzuri kwa washiriki ku-
fahamu yale waliyokubaliana na
kutekeleza,” alisema

Naibu Katibu Mkuu Wizara ya
Habari Mawasiliano na Teknolo-
jia ya Habari, Selestine Kakele,
alisema wizara yake inasimamia

- jukumu la kutunza ulinzi na us-

alama wa wananchi na kutoa hu-

“duma bora kwa jamii bila ubaguzi

kwa kutumia TEHAMA.
Makamu Mwenyekiti-wa Bodi

-~ ya eGA, Dk. Jasmine Kusekwa, al-

izitaka taasisi za umma kutekeleza
maagizo ya matumizi ya TEHAMA
kwa kuwa ni takwa la kisheria.
Kaulimbiu ya kikao hicho kwa
mwaka huu ni ‘Kuhakikisha uz-

ingatiwaji wa sera, sheria viwango
na miongozo ya serikali mtandao,

lf<wa ubadilishaji salama wa taari-
a
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https://v3.camscanner.com/user/download

